สังคมไทยได้ประโยชน์อะไรจากการเซ็นเซอร์ภาพเหล้า ปืน บุหรี่ ครับ

ล่าสุดเห็นใน Mono29 กำลังฉายเรื่อง lone ranger ผมเปิดไปเห็นพอดี

ฉากเด็กผู้ชายตัวน้อยเอาปืนเด็กเล่นจ่อยิงหุ่นอินเดียแดง โดนเซ็นเซอร์ปืนพร้อมกับคำเตือนใต้ภาพ

ผมสงสัยว่าเราได้ประโยชน์อะไรจากการทำอย่างนี้ คนไทยโง่ถึงขนาดดูไม่ออกเลยเหรอว่านิ่คือ ปืน

ประเทศอื่นเขาต้องมาเซ็นเซอร์กันแบบนี้เหรอครับ หรือว่าคนที่ออกกฏมันบอบบางเหลือเกินจนไม่อยากให้คนไทยรู้ว่ามันมีสิ่งพวกนี้อยู่รอบตัวเรา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่