เพื่อนๆว่าไง tvN มาอยู่จานทรู แต่ต้องสมัครแพคเกจโกลด์ และแพลทตินั่ม ไม่แพงไปหรอ เทียบกับ AIS Play BOX ที่ราคาแค่ 299 บาท

เราพึ่งเเปลี่ยนมาควบคู่ระหว่าง Play Box กับจานแดง แต่ๆๆๆๆ เราดู tvN ใน AIS ดีกว่า แพจเกจ 299 บาทได้ดู tvN 555+ ของทรู 1500+(แพงไปไหม) เพื่อนๆว่าอย่างไง

AIS ซับไทยหลายรายการ จากที่ตอนนี้ยังใช้เน็ตและกล่อง Play Box (เราใช้ชั้นบน) // ส่วนทางด้านทรูแม่อยากติด แม่ใช้แพจเกจ Super Family เอง เลยอดเช็คเพราะ tvN ต้องโกลด์และแพลทตินั่ม (แต่เห็นว่าอยู่ช่อง 241 = ช่อง SD)

งี้ tvN ของ AIS ถูกกว่า ได้ HD // ของ True แพงกว่า ได้ SD --- ถ้าทรูอ่านไม่ได้ขอ HD แต่ขอปรับลดช่องให้มาอยู่ในแพคเกจครอบครับ แบบ Happy Family อย่าง 299+(ตั้งแต่นแพตเกจนี้ไปเหอะ) ไม่งั้นก็ดูแปลกๆอีก 555+

แพคเกจ AIS Play Box 299 บาท (มี tvN)
**ขอไม่นับรวมค่า Fibre นะครับ อยากคิดแค่ราคาแพจเกจอย่างเดียว

ของทรูผังรายการยังไม่อัพเดทเลยไม่มีภาพนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่