แมวเพิ่งผ่าคลอดมาคะ ต้องดูแลอย่างไรบ้างคะ

กระทู้คำถาม
พอดีแม่แมวคลอดลูกยาก แล้วพาไปผ่าคลอดมา ทีนี้ เราไม่เคยดูแลแมวเล็กๆๆๆๆขนาดนี้มาก่อนเลยคะ
ดูแลอย่างไรบ้างคะ ส่วนตัวแม่เขาคุณหมอให้มารับกลับค่ำวันนี้  คุณหมอบอกว่าให้เอาลูกเขาเข้าเต้าให้ได้ เพราะใน24ชม.นี้ น้ำนมจะมีภูมิต้านทาน
แล้วเขาจะไม่เจ็บแผลเหรอคะ ตัวแม่เขาซึ่งคุณหมอบอกแผลผ่าตัดใหญ่ เพราะผ่าคลอด และ ทำหมันให้เลยค่ะ

ตอนนี้เครียดมากเลยคะ เพราะลูกแมวเล็กๆๆๆๆมากๆเลยคะ  ตอนนี้เราซื้อโคมไฟมากกเขาไว้คะ แล้วก็พยายามป้อนนมแพะไปพลางๆระหว่างรอตัวแม่กลับมาจากน้องเราไปรับค่ำนี้ เพราะยังไม่ฟื้นจากสลบคะ  ขอบคุณมากๆเลยคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่