สงสัยเรื่องตัวละคร Vera Farmiga ใน The Commuter (สปอย)

สรุปเธอเป็นฝั่งไหนกันแน่ครับ
คือจริง ๆ เธอตั้งใจช่วยพยานแต่แรกแล้วใช่ไหมครับ เลยให้พระเอกมาดูแล

ผมงงจริง ๆ ว่าถ้าเป็นแบบนั้น เธอ และองค์กรจะเล่นท่ายากแบบนี้ไปทำไม หรือจริง ๆ คือ
เธอเป็นตัวละครสีเทา ที่เหมือนผู้มีอำนาจเหนือทุกอย่าง ไม่เข้าข้างฝั่งไหนชัดเจน
กะปั่นหัวทั้งฝั่งตำรวจร้าย กับพระเอก ใครชนะก็ไม่มีผลอะไรกับเธอ และองค์กร

แต่ก็คือสงสัยอยู่ดีว่าความต้องการของตัวละครนี้คืออะไรกันแน่ครับ

มีใครดูจบแล้วคิดอย่างไรกันบ้างครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่