หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
กินอาหารอะไร ที่ประหยัดกว่าจ่ายเงิน ค่าข้าวได้บ้าง.. หากหารออกมาแล้ว เป็นต้นทุนต่อชิ้น. หรือต่อมื้อ
กระทู้สนทนา
หุ้น
มนุษย์เงินเดือน
อย่าง ถ้า ข้าว คิดว่า กินมื้อละ 15 บาท 20 บาท
ถ้ามื้อเย็น ไม่อยากเสียเงินค่าข้าว
จะหารออกมา ได้คือ ขนมปัง ตกแผ่นละ 3 บาท กิน 4 แผ่น 12 บาท รวมค่า แยม ค่าช็อคโกแล็ตมาทา
ก็ 15 บาท อยู่ดี
ถ้าจะประหยัดๆ เพื่อ เอาเงินมา รอเพิ่มทุน U ก่อน... ดีที่เค้าแจ้ง ล่วงหน้า เป็นเดือน
ถ่ายด้วยไอโฟน ที่ได้ฟรีมา ไม่ได้ซื้อ
หักลบ แล้ว น่าจะเหลือเงิน อีก 180 บาท ใช้ถึงสิ้นเดือน
ถ้าไม่ขาย aot ออกมา ขายๆ ทยอยๆ ให้ลงวันละนิดพอ เอามาจ่ายเพิ่มทุน
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
ขอคำแนะนำอาหารควบคุมน้ำหนักและออกกำลังกาย
ตื่น 05.45 วิ่ง 30 นาที ปั้่น จักยาน 20 นาที ชิกอัพ 20 ครั้ง เช้า ขนมปังโฮลวีต 2 แผ่นทาแยม(ไขมันต่ำ)บางๆ + นมจืด 0% 1 ขวด 200 มล. เที่ยง ข้าว 1 ทัพพี + อกไก่ต้ม 1 ชิ้น กับ ผักต้มเคียง 4-5 ชิ้น (ข้าว
สมาชิกหมายเลข 1261996
ข้าว 5 บาท ถ้าไม่กินข้าว ก็กินขนมปังแทน ต้นทุนแผ่นละ 0.80บาท กินหลายเแผ่นก็เกิน 5 บาท นิ.บทท่อง ข้าวทุกจานอาหารทุกอย่าง
อาหารทุกอย่าง อย่ากิน ทิ้งขว้าง เปลี่ยนเป็น ขนมปังทุกแผ่น น้ำราดทุกอนู อย่ากินทิ้งขว้าง เป็นของกินได้ น้ำราดหมูเตะไปขอ เค้ามา จากร้าน ..... กินได้อีก สามมื้อเย็น มื้อที่ สี่ ก็จะเอาขนมปัง ทาแ
สมาชิกหมายเลข 4250130
ใครมีเมนูราคาถูกกันตายมาแบ่งกัน
เราคุยกับเพื่อนว่าช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ดี แต่ข้าวจานนึงก้ราคา50บาทไปแล้ว ควรกินอะไรให้รอดในแต่ละวัน เพื่อนเราบอกว่าซื้อแยมกระปุกกับขนมปัง1แถว กินกันตายในวันประหยัด เพราะแป้งถูกได้เยอะอิ่มท้องน้ำตาลเลี้ยง
สมาชิกหมายเลข 1845860
ร่วมแชร์แนวคิดประหยัดต้นทุนกันในยุคนี้ครับ
ร่วมด้วยช่วยกันแชร์ ของผมเริ่มจาก •ตัดน้ำชงโดยการชงเองครับ สูตรหาตามyoutube ใส่แก้วเก็บความเย็น ถ้าลดวันละ30บาท •ขนมปังไม่ซื้อรายชิ้น ซื้อเป็นแถว ซื้อแยม นม เนย มาทาเอง ใส่กล่องใส่ถุง
สมาชิกหมายเลข 6962145
เมนูจากขนมปังแผ่น คุณชอบกินแบบไหนกันบ้างครับ
สำหรับตัวเองกินได้กับแทบทุกอย่าง ตั้งแต่พวกแกงมั่สมั่น,แกงกะหรี่,สตูว์หรือเอามาทำแซนด์วิชทูน่า ทาแยม หรือกินเปล่าๆเลย แต่สำคัญคือต้องปิ้งหรืออบขนมปังให้กรอบๆก่อน กินกับอะไรก็อร่อย เมนูจากขนมปังแผ่น&nb
สมาชิกหมายเลข 941889
ทอดมันกุ้ง เนื้อกุ้งเต็มๆ🦐🧄🌿 ข้าวผัดกุ้งแบบง่ายๆ🦐🌿🥚🌶️🧄เมนูข้าวต้มคางกุ้ง สำหรับคนชอบ✌️🤤😋😃😄😁 🍽👍
ทอดมันกุ้ง เนื้อกุ้งเต็มๆ🦐🧄🌿 ข้าวผัดกุ้งแบบง่ายๆ🦐🌿🥚🌶️🧄เมนูข้าวต้มคางกุ้ง สำหรับคนชอบ✌️🤤😋😃😄😁 🍽👍 รวม 3 เมนูครับ มื้อนี้ ทำเมนู ทอดมันกุ้ง แบบไม่ผสมมันหมู สัมผัสเนื้อกุ้งเต็มๆ เอากุ้งส่วนหนึ่งมาทำข้า
กานต์(วีระพัฒน์)
ไข่กระทะ + ขนมปังข้าวจี่ 🍳🌭
อรุณสวัสดิ์ค่ะวันนี้ตื่นมา 13 องศา หนาวจัด ❄️ทำทานในบ้านดีกว่า เลือกทำ ไข่กระทะใส่กุนเชียงหมูยอ/ตอกไข่แดงแตกด้วยฟองนึง ถถถ(ใช้ไข่เป็ดนะคะ) ทานพร้อม ขนมปังข้าวจี่ ค่ะ วันนี้ใส่ไส้กุนเชียง ฮอทดอก 🌭
แมวสีเทาตุ่น
ทุกวันนี้ทุกคนใช้เงินเท่าไหร่ ? สำหรับค่ากินในแต่ละมื้อ แต่ละวัน !
ส่วนตัวตอนนี้ในแต่ละวัน - กาแฟ 40 - 60 บาท - ข้าว 1 มื้อ 60 - 100 บาท ปัจจุบันกินข้าวแค่ 2 มื้อ เลยจะตกเฉลี่ยวันละ 160 - 260 บาท ปล. ไม่ค่อยกินของจุกจิก หากกินของจุกจิก จะตัดข้าวทิ้งไปกินกล้วย ขนมปัง
สมาชิกหมายเลข 4686006
สวัสดี ครับ ........ นม กล่อง + ขนมปัง
. .. เช้านี้ ฝึก สติ สมาธิ ในรูปแบบ ตามหลัก สติปัฏฐาน ตามปกติ ... ฝึก ในชีวิตประจำวัน มากขึ้น .. ฝึกในห้อง บางวัน มีคนล้างจาน หลังบ้าน .. เสียงช้อน กระทบ ชาม ยังกับ เสียง ระเบิ
ปางสมาธิ
ขนมปังปิ้งไส้แยมร้อนๆค่ะ
ขนมปังปิ้งไส้แยมทานเป็นอาหารเช้าอร่อยได้อีก 1 มื้อค่ะ สิ่งที่ต้องเตรียม 1.ขนมปังแซนวิชตัดขอบออกให้หมดทั้งสี่ด้านมากน้อยตามต้องการโดยคำนึงถึงจำนวนสมาชิกในครอบครัวเป็นหลัก 2.ไข่ไก่และนมสดตีเหมือนไข่เจีย
น้องซาแมนต้า
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
หุ้น
มนุษย์เงินเดือน
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
กินอาหารอะไร ที่ประหยัดกว่าจ่ายเงิน ค่าข้าวได้บ้าง.. หากหารออกมาแล้ว เป็นต้นทุนต่อชิ้น. หรือต่อมื้อ
ถ้ามื้อเย็น ไม่อยากเสียเงินค่าข้าว
จะหารออกมา ได้คือ ขนมปัง ตกแผ่นละ 3 บาท กิน 4 แผ่น 12 บาท รวมค่า แยม ค่าช็อคโกแล็ตมาทา
ก็ 15 บาท อยู่ดี
ถ้าจะประหยัดๆ เพื่อ เอาเงินมา รอเพิ่มทุน U ก่อน... ดีที่เค้าแจ้ง ล่วงหน้า เป็นเดือน
ถ่ายด้วยไอโฟน ที่ได้ฟรีมา ไม่ได้ซื้อ
หักลบ แล้ว น่าจะเหลือเงิน อีก 180 บาท ใช้ถึงสิ้นเดือน
ถ้าไม่ขาย aot ออกมา ขายๆ ทยอยๆ ให้ลงวันละนิดพอ เอามาจ่ายเพิ่มทุน