เมษาจะไปโตเกียว ทีนี้เด็กๆอยากไป disney sea แต่ผู้ใหญ่ไม่อยากไป จะหาที่ลงให้ผู้ใหญ่ไปไหนดี

เมษาจะพาเพื่อนไปโตเกียวไป8คน ผู้ใหญ่4 เด็กวัยรุ่น4 ไป 8วัน 7คืน มีเวลาเที่ยวในโตเกียวคือ 6วันเต็ม
ทีนี้เด็กๆ(โตแล้ว)อยากไป disney sea (ผมก็อยากไปด้วย 555 แต่เนื่องจากผมเป็นคนจัดตารางเที่ยวและพาเค้าเที่ยวทั้งทริป)
ตอนแรกใส่แผนไว้จะไป nikko แต่บางคนไม่อยากไปเพราะมีแต่วัด,ศาลเจ้า ไม่ใช่แนวเค้า (อีกอยากในแผนก็มีไป kamakura แล้ว มีวัด,มีศาลเหมือนกัน จะไป nikko ก็กลัวเบื่อ เลยตัดออก)
ทีนี้เด็กๆบอกว่าอยากไป disney sea เลยจัด disney sea มาใส่แทน nikko แต่ผู้ใหญ่บางคนไม่อยากไป เลยคิดไว้หากจะแยกเป็น2กลุ่ม จะหาที่ลงให้คนที่ไม่ไป disney sea ไปไหนดี
เพราะในแผนเที่ยวที่ทำไว้ก็ประมาณ hakone , kamakura , yokohama , shibuya , harajuku , tokyo tower, odaiba ,asakusa ที่เป็น landmark ลงไว้เกือบครบ เลยคิดอยู่จะให้กลุ่มที่ไม่ไป disney จะให้เค้าไปไหนดี ที่พักอยู่ ueno

ส่วนตัวพาเพื่อนไปโตเกียวมาหลายรอบมาก(คนละกลุ่มกัน จัดแผนไหนต้องไปตามฉัน) แต่กลุ่มนี้เสียงแตก คนจัดแผนเที่ยวก็มึนนะ  หัวเราะ
ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่