อุณหภูมิกับการแห้งและแข็งตัวของสีโป๊ว jo-mar และสีเฟลกสำหรับทำกระแหนะลายปิดทอง

สวัสดีครับ
คือกำลังจะไปเรียนที่ยุโรปครับ แล้วอยากจะทำของขายเป็นรายได้เสริม เป็นว่าเอาสีโป๊วแห้งเร็ว  jo mar มาทำกระแหนะลาย ปิดทองอะไรแบบนี้อะครับ
ทีนี้เห็นข้างกระป๋องเขียนว่า "การแห้งตัวที่ 30°c" เลยกลัวว่าทางนู้นอากาศหนาว สีนี่มันจะแห้งไหมครับ กลัวว่าพอกระแหนะลายแล้วมันจะไม่แห้ง ไม่แข็วตัว เพราะอุณหภูมิไม่ถึง
แล้วยังจะมีตอนเคลือบด้วยสีเฟลกแทนลงรักอีกอ่ะครับ.... มันจะแห้งมั้ยเนี่ย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่