ใครรู้จักเพลงอีสานเพลงนึงที่มันร้องว่า "ตื้อดือดื่อตือดื๊อดือ ตื้อดือดื่อตือดื๊อดื่อ ตื้อดือดื๊อ..ตือดือดือ" บ้างครับ

ตามหัวข้อเลยครับ คือผมนั่งฟังมาสองวันแล้วจากร้านหมูกะทะหน้าบ้านผมครับ เลยอยากทราบว่าเพลงนี้ชื่อเพลงว่าอะไร
มันเพราะดีครับแต่ผมจับเนื้อไม่ได้เลย ผมนั่งฟังมา2วันแล้ว วันนี้จับได้แค่ "ชายเอ๋ย" ครับ และเหมือนจะมีคำว่า"ที่งี่เง่า" มาด้วย
เพลงนี้ผู้หญิงร้องครับ เป็นเพลงอีสาน เพลงช้าครับ แต่เพราะมาก ใครรู้ช่วยหาทีครับ ขอบคุณครับ
แต่ถ้ายากไปไม่เป็นไรครับ ข้อมูลผมน้อยเอง ขอบคุณมากครับเจ้าคิกคัก
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่