ช่วยให้ความกระจ่างช่องเสียบหูฟังโทรศัพท์ด้วยครับ!!!!

ผมใช้โทรศัพท์ Microsoft Lumia 640 LTE ครับ ซื้อหูฟังที่มี Small talk ในตัวมาใช้ เป็นหูฟังแนว   Sport เพราะชอบฟังเพลงตอนวิ่งครับ แรกๆ ก็ใช้งานได้ปกติทั่วไป ใช้งานมาก็น่าจะ 5-6 เดือน อยู่ๆ พอเสียบหูฟังเข้ากับโทรศัพท์ เสียงไม่ออกหูฟัง แต่ออกทางลำโพงโทรศัพท์แทน ลองขยับที่แจ็คเสียบหูฟัง ที่หน้าจอโทรศัพท์ ก็จะโชว์หูฟัง และระดับการปรับเสียง แต่เสียงก็ไม่ออกหูฟังเหมือนเดิม ตอนแรกเข้าใจว่า หูฟังคงเสีย เลยลองเอาหูฟังไปใช้กับโทรศัพท์เครื่องอื่นก็ใช้งานได้ปกติ  เลยคิดว่าช่องเสียบหูฟังโทรศัพท์คงเสียมั้ง แต่ก็ยังข้องใจเลยลองไปหาชุดหูฟังที่แถมมากับโทรศัพท์ มาลองใช้งานดูอ้าว ใช้ได้ช่องเสียบหูฟังไม่เสียนี่ เอ๊ะ!! ยังไงเนี่ย ลองเอาหูฟังอันเดิมต่อเข้าไปก็ยังใช้งานไม่ได้เหมือนเดิม เกิดความงง และ สงสัย ทันที สรุปว่าสาเหตุมันเกิดจากอะไรกันแน่ รบกวนท่านผู้ทุกท่าน ช่วยให้ความกระจ่างกับผมด้วยครับ  ปล. หูฟังที่ใช้คือ MEE Audio รุ่น Sport fi-M7P
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่