ทำไมคนส่วนใหญ่ถึงไม่ชอบ Kingsman The Golden Circle?

ผมเพิ่งมีโอกาสได้ดูหนังเริ่องนี้ ไม่มีโอกาสได้ไปดูในโรงภาพยนตร์ ตอนหนังเข้าใหม่ๆอ่านรีวิวตามแฟนเพจหนังต่างๆความคิดเห็นก็ไปในทางที่ไม่ค่อยดี เลยแอบ fail รู้สึกไม่ค่อยอยากดู แต่ด้วยที่ส่วนตัวชอบภาคแรกมากๆเลยเปิดใจแล้วหามาดู แล้วปรากฎว่า... ... ... ผมชอบภาคนี้เชี่ยๆ! ชอบมากกว่าภาคแรกอีก
แต่ประเด็นมันอยู่ตรงนี้ ด้วยความทีผมชอบภาคนี้มาก ก็มีความอยากรู้ว่าคนอื่นคิดยังไงกับหนังเรื่องนี้บ้าง ก็คิดว่าส่วนใหญ่คงจะชอบกัน เพราะสำหรับผม หนังสนุกมาก ไม่มีเหตุผลที่จะไม่ชอบกัน แต่เท่าที่ไปอ่านตามเว็ปรีวิวอย่าง Rotten Tomato พันทิปนั้นนี้ ปรากฎว่าหนักไปทางด่าซะมากกว่า 55
ผมเข้าใจอย่างสุดซึ้งเลยครับว่าทุกคนมีรสนิยมความชอบที่ไม่เหมือนกัน อย่างหนังเรื่อง Thor The Dark World ที่คนด่าส่งกัน ก็ยังเป็นหนังเรื่องโปรดของผมเลยนะ แต่สำหรับเรื่องนี้ผมไม่เข้าใจจริงๆว่าทำไมคนถึงไม่ชอบ เพราะหนังสนุกมาก มันมาก (สำหรับผม) มาลองแชร์ความคิดห็นกันครับ อยากรู้ว่าทำไมถึงไม่ชอบกัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่