[K-POP] อูจินยอง กะ อีซูมิน ถ้าไม่เคยผ่าน PD101 มาจะอันดับดี ขนาดนี้ใน MIXNINE มั้ย

เรารู้สึกว่า 2 คนนี้ได้อยู่อันดับสูงเพราะ คนรู้จักจาก PD101 มาก่อนแน่นอน พอ คนสนใจ ก็ได้โชว์ ความสามารถ
คะแนนเลย พุ่ง คือเราว่าไม่ว่า ทีม เพศ ไหนจะชนะ 2 คนนี้ก็น่าจะได้ เดแน่ๆ

โดยเฉพาะ ซูมิน ผ่านมา 2 รายการ ทำผลงานถือว่าน่าพอใจหมด คือ ถึง ไม่ชนะแต่ก็ไม่ได้เป็นแค่ตัวประกอบถูกลืม
ได้เข้ารอบลึกๆทั้ง 2 รายการเลย จริงๆใน PD101 ถือว่า แอร์ไทม์ ไม่น้อยเลยนะตั้งแต่ ดราม่า ไม่เด่นเท่า ยูจอง กับ
โดยอน ทั้งๆที่ ความสามารถ สูสีกัน ต่อด้วย เป็นโวคอล แต่ต้องมาแร๊พ ในเพลง Fire ต่อด้วย โดนเขี่ยออกจากเพลง
In The Same Place ต้องมาอยู่ 24Hr. แบบงงๆแต่ได้ คิลลิ่ง พาร์ท ท่าม้วนผมยังจำได้ไม่ลืมเลย พอมาใน KPOPSTAR
ก็ถือว่าโดดเด่นอีก อยู่ลึกมากๆด้วย

ตอนนี้ในค่าย Fave เราว่า ซูมิน ก็อยู่ในทีม เดบิวต์ ของค่ายนะ สะสมบารมีมาขนาดนี้แล้ว ไม่ได้เดก็ไม่รู้จะพูดยังไง
แต่ตอนออกจากค่าย แฟนต้า นี่น่าคิดว่าทำไมถึงออกเพราะ ใน 5 คนที่มาลง  PD101 ซูมิน ก็คือคนที่เด่นรอง 2 คน
ที่ได้เดบิวต์ IOI ยังไงก็น่าจะได้ เดกับ WEKI MEKI นะ

ส่วน จินยอง เราว่า อนาคต สดใส มากนะ ถ้าได้เด ก็ดังแน่ๆ ถ้านก กลับค่าย ก็เป็นตัวเต็งได้เด อยู่ดี
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น