เจ็บคอ ปวดฟัน มีหนองบริเวรเหงือก ควรทำยังใงดีครับขอคำปรึกษาหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
ช่วยหน่อยคับอาการของผม คือผมเจ็บคอมากครับ
แทบจะไม่อยากกลืนน้ำลายเลยอะครับกลืนแล้วเจ็บ
คอมาก ไม่มีอาการไอหรือระคายเคืองใดๆทั้งนั้นและ
ผมยังมีอาการปวดฟันมาก และผมสัมผัสได้ว่าเหงือกผมมันบวมและมีตุ่มเหลืองๆเหมือนเป็นหนองอยู่ด้วยทรมานมากเลยครับควรทำยังใงดีครับ
มีวิธีรักษายังไงบ้างครับก่อนไปพบแพทย์
แสดงความคิดเห็น