อยากได้คอมมาทำเพลงระหว่าง PC กับ Macbook เลือกตัวไหนดีครับ.

พอดีมีงบ อยู่ 25,000 กว่าๆ ลังเลอยู่ว่าจะเอา PC หรือ Macbook ดี แต่ถ้าเลือก Macbook ก็น่าจะเป็นมือสองอะครับ ถ้าเป็น PC ก็ได้มือหนึ่งไปเลยอีกอย่างผมก็ยังห่วงเรื่องเล่นเกมอยู่ ถ้าเอา PC ก็จะเอามาเล่นเกมด้วย -3- โปรแกรม ที่อยากใช้ก็เป็น Logic แหละครับ แต่ถ้า PC ผมก็มี Cubase 9 อยู่ แต่ผมข้องใจเรื่องการงาน ว่า PC กับ MAC ตัวไหนทำงานได้สะดวกกว่ากัน และถ้าเป็น Macbook มันสามารถเอาเล่นเกมได้มั้ยครับ 5555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่