เครื่องมือค้นหาใน chrome เปลี่ยนไม่ได้

ปกติผมใช้ google เป็นทั้งโฮมเพจ และก็เครื่องมือค้นหา
แล้ววันหนึ่งตอนเซิร์จหาโดยพิมพ์ที่แท็ปใหม่ มันกลับไม่ใช่ของทาง google
ผมเลยลองเข้าไปตรงตั้งค่า แล้วตรงเครื่องมือค้นหา มันขึ้นว่า "chromesearch.win"
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
ซึ่งไอ้ตัวนี้ผมก็ว่าไม่เคยเอามันมาใช้ น่าจะโดนจากการท่องเน็ตเวิร์คเนี่ยแหละ
อยากถามว่าสามารถเอาออกแบบถาวรได้ไหมครับ ผมลองหาใน google แล้วแหละ
แต่ส่วนมากเป็นเว็บของชาวต่างชาติ ซึ่งแนะนำให้ดาวน์โหลดโปรแกรมที่เขาแนะนำมาใช้
สแกนตัวมัลแวร์ออก ซึ่งตัวผมเองก็ลองนำมาใช้แล้ว ซึ่งลองทำตามแล้วมันหายไป
แต่สักพักมันก็กลับมาเป็นแบบเดิมครับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ปล.ขออภัยล่วงหน้ามา ณ ที่นี้ด้วย ถ้าหากผมทำอะไรผิดพลาดไป อมยิ้ม17
แสดงความคิดเห็น