สอบถามคนเคยเรียน ม.ราม คณะไหนที่ข้อสอบส่วนใหญ่เป็น ปรนัย เกือบทั้งหมดบ้าง

สนใจอยากลงเรียน ป.ตรี ม.รามฯ เพิ่มครับ
แต่ประเด็นคือ เวลาไม่ได้ว่างมาก ถึงกับต้องเรียน (เป็นความอยากส่วนตัว)
สามารถแค่อ่านหนังสือ แล้วเข้าไปกากบาทในห้องสอบได้
แต่ถ้าเป็นวิชาสูงๆ แล้วต้องเขียนเป็นอัตนัย บางที อาจจะลำบาก
คิดว่าน่าจะมีบางวิชา ที่เป็นข้อสอบอัตนัย
แต่อยากสอบถามคนที่เคยเรียน และเรียนจบแล้ว ว่า คณะไหน สาขาไหน ข้อสอบส่วนใหญ่เป็นปรนัยทั้งหมด
(เน้นวิชาชั้นสูงนะครับ  เพราะวิชาพื้นฐานก็เป็นปรนัยอยู่แล้ว)

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่