ขอสอบถามท่านที่ใส่แหวน white gold หรือเงินชุบทองคำขาว/โรเดียม เป็นประจำเวลา 10 ปีขึ้นไปค่ะ

สวัสดีค่ะ
ขอรบกวนสอบถามท่านที่ใส่แหวน white gole (18k) หรือ เงินชุบ นาน ๆ นับสิบปี
ว่ามีปัญหาอะไรบ้างคะ (เช่นใช้เป็นแหวนแต่งงาน)
เนื่องจากกำลังเลือกวัสดุทำแหวนแต่งงาน
ตอนแรกอยากได้แหวนเงินชุบทองคำขาวฝังเพชรแท้เม็ดจิ๋ว ๆ พอให้มีเพชร ราคาไม่แพง
แต่มานึกได้ว่าเคยมีแหวนเงินธรรมดาใช้แค่ไม่ถึงปีก็ดำแล้ว
เลยสนใจ white gold ก็เจอข้อมูลว่า white gold เมื่อใช้ไปต้องชุบใหม่ทุก 1-2 ปี
แฟนเลยตั้งเป้าว่าจะเอา platinum เพราะไม่ดำ แต่ดิฉันรู้สึกว่ามันแพงเสียดายเงิน  (ไม่ได้ออกเอง แฟนจะออกค่าแหวนทั้งสองวง แต่ก็เสียดายอยู่ดี 55)
ขอคำแนะนำด้วยนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่