โอนหุ้นแล้วเด้งคืนต้องเสียค่าธรรมเนียมไหมครับ

เรื่องมีอยู่ว่าผมโอนหุ้นจากพอร์ตแม่ให้ผมแล้วก็กรอกรายการโอนผ่านหน้าเว็บtiscoetrade ไปscbs ผลคือเด้งเพราะ ชื่อไม่ตรงกันกับชื่อแม่ผม

คำถามคือ
1.ผมกรอกหน้าเว็บใส่เลขถูกต้องลายละเอียดถูกต้องทุกอย่างแต่ผมต้องเสียค่าโอนฟรี500ไหมครับ

2.โอนจากแม่ให้ผมได้ต้องทำบนกระดาษแล้วส่งให้มาร์ค (โอนได้มาร์คบอก)

3.จากข้อ1.ถ้าโอนไม่ได้แล้วทำไมมาร์คไม่โทรมาบอกผมก่อนครับแล้วที่ริบค่าธรรมเนียมโอนจริงๆผมควรเสียไหมครับเพราะหน้าเว็บก็ไม่มีช่องกรอกชื่อผู้รับโอน

แสดงความคิดเห็น
Preview