เกิดอะไรขึ้นกับประปาคลอง 7 ลำลูกกา ที่น้ำไม่ไหลเลย เตือนร้อนมาก จนต้องเอาเทศบาลมาเติมน้ำเข้าถัง

คือเพิ่งย้ายมาอยู่ หมู่บ้านนึงซึ่งโครงการใหญ่ ย่านแถวนี้ ใครๆ ก็คงรู้จัก สิ่งที่เกิดขึ้นคือ น้ำครับ น้ำไม่พอใช้ เป็นปัญหาเลย คือ ไม่ได้ไหลค่อยๆน่ะครับ ไม่ไหลเลย แล้วคิดว่ามันสนุกมั้ยครับ วันๆไม่มีน้ำใช้ เคยสอบถาม คลอง อื่นๆไม่ประสบปัญหาเลย

หน่วยงานนี้ ชำระเงินก็ยาก ระบบไม่รองรับ ต้องจ่ายให้ทัน ถ้าไม่ทัน ไม่มีระบบไหนรองรับ
ต้องไปสาขาประปา แต่ยกมิเตอร์อย่างไว แค่จ่ายบิลไม่ทัน 5 วัน ตอนนั้นยังไม่โอนบ้าน
แล้วหมู่บ้านตกเลขที่บ้านนนี่ไป ยังจำได้เลย

เมื่อถามสิ่งที่ที่บอกกลับบอกว่าจะแก้ปี 62 ถามว่าถ้าวันนึงเทศบาลต้องเอาน้ำไปดับเพลิง แล้วทำไงครับ การประปา

จุดน่าสังเกตุ

ตอนนี้สิ่งที่ทำได้คือ ให้เทศบาลครับ รับผิดชอบ ถามว่าเทศบาลเป็นคนทำให้เกิดปัญหาหรือเปล่า
นี่แค่ฝนหยุดไม่กี่เดือนน่ะครับ ถ้าหน้าแล้ง ไม่ต้องตายเลยเหรอ หรือว่าถ้าทำให้ดีไม่ได้ก็ยกระบบท่อให้อบต.เขาทำเองเลยครับ บริการดีกว่าอีก

ป.ล. ถามว่าทำไมไม่คอมเพลนหมู่บ้าน หมู่บ้านอ้างว่าขยายท่อแล้ว
แต่ถ้าแรงดันน้ำต่ำ ขยายเท่าอุโมงพระราม 9 ก็เท่านั้น ทางแก้บางบ้าน ถัง 2000L 3 ถัง
บางบ้านก็ ทำถังใต้ดิน ยังไม่รอดกัน หรือต้องเจาะบ่อบาดาลเองกันดี
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่