@@@ yashica electro 35 เล่นตัวไหนดีครับ

กระทู้คำถาม
yashica electro 35  มันมีสร้อยหลายตัว ผมเข้าใจว่า 2ยุคมันจะต่างกันคือ ยุคแรก ตั้งแต่ตัว 35มาจนถึง GSN/GTN ตัวใหญ่+หนัก เลนส์ 45 f1.7  กับยุคหลังตือ GX CC CCN ตัวเล็ก เลนส์35f 1.8

สองบอดี้นี้ ผมควรเล่นตัวไหนดี(ตัวใหญ่ 45 f1.7 กับตัวเล็ก 35 f1.8) ส่วนตัว เห็นว่าตัว 45 f1.7 จะคมกว่าหรือเปล่าครับ? แต่ใจจริงอยากได้บอดีใหญ่ๆ แต่เลนส์ระยะ35

เหมือนเคยอ่านเจอว่า GSN กับ GTN มัน Made in HongKong การประกอบจะสู้ Japanไม่ได้นี่จริงไหมครับ แล้วบอดี้เล็กมัน Made in อะไรครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่