จะไปเที่ยวอินโดนีเซียในช่วงปีใหม่นี้ แต่มีคนบอกว่าที่นั่นไม่ได้จัดงานฉลอง หรือเป็นแค่งานเล็กๆเท่านั้น จริงหรือเปล่าครับ

จริงหรือเปล่าครับที่อินโดนีเซียเขาไม่ได้จัดงานเคาท์ดาวน์ปีใหม่เหมือนบ้านเรา แต่จะจัดเฉพาะบ.เอกชน ห้างร้านต่างๆเท่านั้น ตามถนนยิ่งนอกเมืองด้วยแล้วจะเงียบหมด เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น มีแค่ในกรุงจาการ์ตาเท่านั้น มีใครอธิบายได้บ้างครับ กลัวไปแล้วเป็นจริงอย่างที่เขาบอก ไม่อยากเสียดายภายหลัง จะได้อยู่บ้านแล้วมาเคาท์ดาวน์ที่กรุงเทพหรือตามต่างจังหวัดดีกว่าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่