เคฟร่า VS อนิราซ่า(ไพ่ตายสุดยอดของจักรวาล3) ใครจะชนะครับ

เคฟร่าที่พลังมากมายเวอร์อลังมากและมีภาษีดีกว่าเพราะได้สู้กับโกคูสุดยอดสัญชาตญาณมาแล้ว ยิ่งตอนท้ายที่SSJ2เคฟร่าที่เร่งพลังเป็นเรเซอร์ที่พลังทำลายถึงขีดสุดพลังมากกว่าโกคูไคโอ20เท่าแน่ๆ ถึงขนาดที่ต่อให้เป็นโกคูสุดยอดสัญชาตญาณโดนไปแค่1ทีก็จบเลย  แถมยังปล่อยมาได้ต่อเนื่องรัวๆอีกด้วย ส่วนด้านตัวอนิราซ่ามีพลังน่ากลัวหลายๆอย่างทั้งหมัดวาร์ปเข้ามิติและพลังสูง
คำถามคือ 1.ถ้าเคฟร่ามาสู้กับอนิราซ่าจะชนะได้มั้ย?                                                                                            
              2.ถ้าเคฟร่าแพ้ แล้วถ้าเกิดสามารถเปลี่ยนร่างเป็นSSJ3ได้อีกขั้นคิดว่าจะชนะได้มั้ยครับ?
ปล.ผมเพิ่งมาตามดูของเก่าๆดองไว้นาน เปิดมาเจอตัวเคฟร่าแล้วรู้สึกเป็นตัวที่ถูกใจมากๆเพราะเป็น ไซย่าหญิงที่เกิดจากฟิวชั่นและนิสัยห้าวดี
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ชนะครับ เพราะยังไงในตัวเคฟร่าก็มีเคลอยู่ในนั้น พลังจะเพิ่มเรื่อยๆแถมมีคาริฟาคอยคุมทักษะการใช้พลังอีก
เชื่อว่าถ้าไม่ใช้ร่างอัลตร้าก็เอาเคฟร่าไม่ลง ซึ่งร่างอัลตร้าก็โหดมากๆ ไม่รู้โดดจาก ssjB ไปกี่เท่า
ดังนั้น หากนึกว่าถ้าได้สู้กันก็ยังมองเห็นภาพเคฟร่ายืนอยู่แบบบาดเจ็บอยู่เลย ส่วนอนิราซ่าร่วงจากสนามเรียบร้อย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่