ช่วงนี้ฝันเห็นแต่เกี่ยวกับงานศพ โลงศพ คนตาย บ่อยมากครับ ทำยังไงดี

ช่วงนี้ฝันเห็นแต่เกี่ยวกับงานศพ โลงศพ คนตาย บ่อยมากๆ และบางครั้งเมื่อวานก่อน ผมมีลางสังหรณ์ว่าจะเจองานศพ วันนั้นผมเอารถไปจอดไว้ในวัดตอนกลางวัน พอตกกลางคืนจะเอาไปเอารถเจองานเผาศพตอนกลางคืนที่นั่นเลย แบบว่าเหมือนตามลางสังหรณ์เลย ซึ่งผมก็ไม่คิดว่าเป็นเรื่องดีเท่าไหร่ ควรจะทำไงดีครับ พอมีคำแนะนำไหม ส่วนตัวผมสวดมนต์ พาหุงมหากา 1 จบ ชินบัญชร 9 จบ แล้วก็แผ่เมตตาทุกวันมาเป็นเวลาหลายเดือนแล้ว ควรจะทำยังไงให้ผมคลายวิตกจริตกับเรื่องนี้บ้างครับ อยากกลับไปเป็นแบบเดิมไม่ต้องคิดเรื่องนี้บ่อยๆ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่