เจาะหูแล้วมีตุ่มแดงนูนเป็นหนอง

กระทู้คำถาม
คือผมไปเจาะหูมาครับใช้เข็มเจาะ เจาะได้ประมาณ 4สัปดาห์ ผมเปลี่ยนตุ้มหูใหม่ แล้วหูข้างขวาตอนแรกก็ไม่มีอาการอะไรครับแต่เปลี่ยนได้ซัก2อาทิตย์ เริ่มมีตุ่มแดงนูนขึ้นมาแล้วไม่หายปวดเจ็บเป็นหนองมีเลือดปน แต่ข้างซ้ายดันหายปกติครับไม่ปวดไม่บวมไม่มีหนองแบบแผลแห้งไปเลย ผมอยากทราบว่าถ้าเป็นแบบนี้ต้องทายาอะไร หรือกินยา รักษาแผลยังไงถึงจะหายครับ รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะครับ ผมกังวลมาก กลัวหูเน่ามากครับ ทุกวันนี้ก็ใช้น้ำเกลือเช็ดทำความสะอาดทุกวัน

รูปหูข้างขวาด้านหน้า

รูปหูข้างขวาด้านหลัง

รูปหูด้านซ้ายที่แห้งสนิท
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่