เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

อายัดบัตรATMปีกว่าแล้ว มาหักค่าธรรมเนียมทำไม KTB

คือหนูไม่ใช้เอทีเอมมาเปนปีกว่าแล้ว ละก็เคยโทรไปอายัดแล้ว ลองเอามาใช้ ก้ใช้ไม่ได้แล้ว แล้วจู่ๆปีนี้ก็มาหักค่าธรรมเนียมATMไป 599บาท เมื่อเดือนพ.ย.นี้เอง หนูขอทราบหน่อย ว่าหักทำไม หนูอยากได้เงินคืน เพราะหนูไม่ได้ใช้บัตรเลย มาหักเงินหนูทำไม
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
เรียน คุณสมาชิกหมายเลข 2815862

การอายัดบัตรเอทีเอ็มไม่ถือว่าเป็นการยกเลิกบัตรเอทีเอ็มค่ะ การอายัดเป็นเพียงการระงับบัตรเอทีเอ็มชั่วคราวค่ะ คุณลูกค้าหากไม่ประสงค์ใช้งาน
บัตรเอทีเอ็มนำบัตรประชาชนกับสมุดบัญชี
ยกเลิกบัตรเอทีเอ็มได้ทุกสาขาค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่