เยริน้องสนิทกับจงฮยอนเหรอครับ.

กระทู้คำถาม
เห็นท้ายๆคลิปนี้หลังจากเอาโลงศพของจงฮยอนขึ้นรถเเล้ว เยริน้องเดินมาข้างหน้าเลย
รู้สึกสงสารมาก

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 12
สำหรับความเห็นที่ห้า เรื่องเหมาะสมไม่เหมาะสมของน้องเยรินะคะ

http://tv.naver.com/v/2448121
ในคลิปด้านบนที่ถ่ายเยริมา จากคอมเม้นคนเกาส่วนใหญ่ไม่มีใครว่าน้องถึงเรื่องเดินชนพี่ๆหรือเดินไปยืนข้างหน้าเลยค่ะ
ยิ่งในท็อปเม้นเขายังบอกว่าเค้าเข้าใจว่าการที่น้องไปยืนข้างหน้ายิ่งหมายถึงว่าน้องสนิทกับพี่จงมากจริงๆ
เม้นอื่นๆก็พูดถึงเรื่องความไม่เหมาะสมของสื่อ อย่างเรื่องการสาดแฟลช

http://entertain.naver.com/read?oid=404&aid=0000197641
กระทู้เกี่ยวกับเยริกระทู้นี้ ท็อปคอมเม้นที่กดบวกหลายพันนั่นคือคอมเม้นด่านักข่าวที่ทำข่าว
พูดถึงเรื่องจรรยาบรรณของนักข่าว ของสื่อ และอีกหลายๆกระทู้ที่มีแต่คอมเม้นเห็นใจน้อง
ว่าเด็กอายุเท่านี้มาเจอการสูญเสียของคนสนิทแบบนี้คงทำใจไม่ได้ง่ายๆ
บ้างก็ให้กำลังใจน้องให้เข้มแข็ง

แปลกนะคะที่คราวนี้ความเห็นด้านลบกลับไม่ได้มีจุดเริ่มต้นมาจากเนติเซนเกาหลีอีกแล้ว
ตอนนี้เราหวังให้กระแสพ่นhate speechเรื่องนี้ไม่กระพือกลับเข้าไปที่เกาหลีและเป็นช่องโหว่ให้น้องโดนว่าทั้งที่ไม่ใช่เรื่องเลย
และอย่าให้น้องต้องมาตามอ่าน hate speech หรือเจอความคิดแย่ๆแบบนี้โดยตรงเลยค่ะ

มาดิทเพิ่ม*
ขอร้องอีกเรื่องเถอะค่ะ อย่าโหนรุ่นพี่คนอื่นๆในค่ายมาเป็นเกราะกำบังในการตำหนิน้องเลย
ไม่รักไม่ชอบกันก็แค่ignoreน้องกันไปเถอะนะคะ
ความคิดเห็นที่ 10
รู้เรยนะครับว่าทำไมไอดอลถึงได้เป็นโรคซึมเศร้าเยอะ เรื่องบางเรื่องก็เอามาจิกกัดได้ เอามาว่าๆไม่ดีได้ เฮ้อ!!
ความคิดเห็นที่ 16
ดูจากกดบวกน่ะรู้เลย

ผ่านไปแค่ 2-3 วัน เหตุการณ์นี้ยังไม่ทันผ่านไปเลยด้วยซ้ำ

มานั่งจับผิดไอดอลกันอีกแล้ว ?

ความรู้สึกตอนอ่านจดหมายกันน่ะลืมกันแล้ว ?

แล้วมานั่งห่วงคนนั้นคนนี้ซึมเศร้า

ไม่ใช่สิ่งที่คุณพูดคุณทำกันหรือถามจริงเหอะ

ที่ทำให้ไอดอลเครียด กดดันน่ะ
ความคิดเห็นที่ 13
อะไรคือความเหมาะสม  ตัดสินจากอะไร ความเสียใจต้องมีบรรทัดฐานอะไรมาวัด คนเราเเสดงความเสียใจไม่เหมือนกัน  เค้าสนิทกันแค่ไหนไม่มีใครรู้หรอก ใครสนิทมากกว่า สนิทน้อยกว่า เราคนนอกทั้งนั้น  งานศพคนเกาหลี แต่คน pantip วิจารณ์ตำแหน่งการยืน การเดินไปต่างๆนานา ว่าไม่ควรนั่นโน่นนี่

น้องเเสดงความเสียใจ ไปยืนส่งพี่ชายครั้งสุดท้าย ก็ยังวิจารณ์ไปเรื่อย   แล้วไอ้ที่ด่า k-netizen ไปเเมื่อ2-3 วันก่อน เรื่องวิจารณ์ไอดอลด้วย hate speeech จนเกิด deprees  บอกกันว่าต้องหันมาดูแล mental health   มันคืออะไร  ความเห็นแบบนี้ใน pantip มันก็ไม่ต่างกับนักเลงคีย์บอร์ดเกาหลีหรอก
ความคิดเห็นที่ 5
ขอโทษนะคะที่ความคิดเห็นเราทำให้หลายๆเลยที่ไม่พอใจ เราบอกในความคิดเห็นล่างสุดแล้วว่าเราเข้าใจน้องแล้ว แต่บอกจริงๆค่ะว่าเราไม่ได้แอนตี้น้องจริงๆ ตอนนั้นเราแค่ไม่พอใจการกระทำน้อง แต่อย่างที่เราบอกนะคะ เราเข้าใจน้องแล้ว และขอโทษอีกทีเรื่องความคิดเห็นที่ไม่สมควรค่ะ ความคิดเห็นเก่าเราลบแล้วนะคะ เพื่อที่คนอื่นเข้ามาจะได้ไม่เห็นความคิดเห็นแย่ๆของเราอีก ใครไม่พอใจเราจริงๆต้องขอโทษมากๆนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่