ผมมีน้องเรียนinterครับไม่แน่ใจว่าระบบ GEDหรือIGCSE จะสอบ กสพท ต้องทำยังไงครับสมัครได้ไหม

คืออย่างที่หัวกระทู้ตั้งถามไว้ครับ

น้องผมเรียนระบบinterมาแต่ใช้การสอบเทียบแบบไหนผมไม่รู้ครับ
ตอนนี้เทียบประมาณม.4ของไทย

น้องมีความอยากสอบ กสพท ครับ

เท่าที่ผมไปหาข้อมูลมาคือ ปี61 จะไม่ยอมให้วุฒิสอบเทียบสมัครแล้ว
แล้วแบบนี้น้องผมจะทำยังไงได้บ้างครับ

หรือมีวิธีพิเศษในการสมัครที่ไม่เหมือนหลักสูตรไทยครับ

ขออนุญาตขอคำตอบ แนวๆว่า
สมัครไม่ได้
สมัครได้ แต่ต้อง.......
ปล.เพื่อไม่ให้ข้อมูลออกทะเลไปไกล รบกวนเป็นคำตอบสำหรับเฉพาะแนวทางการสอบเข้าแพทย์นะครับ

ไม่อยากไปหลักสูตรอินเตอร์ที่พึ่งเปิดครับแล้วก็ไม่อยากส่งไปเรียนนอกด้วย
ผมอยากให้เรียนในไทยนะครับถ้าพอจะมีวิธีสมัครสอบได้

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่