รบกวนช่วยตรวจสอบพระเครื่องทั้ง 2 องค์ให้หน่อยครับ หลวงปู่ทิม

พอดีว่าต้องการจะหางบมาลงทุนกับสิ่งที่กำลังสนใจอยู่ ณ ตอนนี้ครับ เลยคิดว่าเรามีอะไรบ้างที่จะพอมาเป็นต้นทุนให้กับสิ่งที่ผมสนใจอยู่ได้

ก็เลยคิดว่า อยากจะนำพระเครื่อง 2 องค์มาปล่อย ให้กับเซียนๆที่อยากจะเก็บครับ
ทั้ง 2 องค์เป็นพระที่ พ่อกับแม่ให้ตอนเด็กครับ ไม่ต้องห่วงครับผมได้คุยกับ พ่อและแม่ แล้วว่าจะนำออกมาปล่อย 2 องค์เพื่อทำทุน ส่วนที่เหลือก็ยังเก็บไว้ครับ พอดีสมัยก่อน พ่อกับแม่เล่นพระรวมถึงเป็นกรรมการหลายๆที่ แต่ปัจจุบันได้ลาวงการไปแล้วครับ ท่านบอกให้ผมลองหาปล่อยดูด้วยตัวเอง

ต้องบอกก่อนว่า ผมก็ไม่ใช่เซียนพระ ก็ไม่ทราบครับว่า เก๊ หรือ แท้ แค่อยากจะถามเหล่าเซียนๆว่าเป็นอย่างไรบ้าง ตรงๆครับ ไม่ว่ากันว่าจะ เก๊ หรือ แท้
ถ้าไม่ดี ผมจะได้หาตัวเลือกอื่น หรือถ้าดี พอจะทราบราคามั้ยครับ ควรขายที่ไหนดี ขอข้อมูลด้วยครับ

รูปผมถ่ายมาชัดได้เท่านี้ครับ ต้องขอโทษด้วย ผมไม่มีกล้องดี ถ้าคลุมเครือขอเป็นแบบ คร่าวๆ ก็ได้ครับ ผมก็อยากแกะออกมาถ่าย แต่ก็ไม่ทราบว่าจะแกะยังไงให้ตัวพระไม่เสียครับ ท่านใดอยากดูตัวจริง หรือสนใจก็หลังไมค์มาได้ครับ

รูปอยู่ใต้สปอยครับ (ขออภัยภาพไม่ชัดถ่ายได้เท่านี้จริงๆครับ ผมแกะไม่เป็น กรอบมีรอยร้าวตรงพลาสติกหน่อยนะครับ)
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่