เป็นสิวอุดตัน หนักมาก ควรใช้อะไรดี ?

กระทู้คำถาม
อยากที่บอกแหละค่ะ ว่าเป็นสิวอุดตันหนักมากกก ใช้อะไรก็ไม่หาย ซื้อเยอะเท่าไหร่ก็ไม่หาย เลยอยากจะสอบถามเพื่อนๆ ว่า ใครเป็นสิวอุดตันแล้วหายบ้าง ตอนนี้ ใช้แค่
1. Bifesta Cleansing Lotion Sebum (สีเขียว)
2. benzac 2.5 % ก่อนล้างหน้า 15 นาที
3. ล้างหน้าด้วย acne aid สีแดง
4. ล้างหน้าด้วย  Cetaphil
5. ใช้น้ำเกลือเช็ดหน้า
6.MEDMAKERVitaminECream
7.ใช้ครีมซองของ 7-11 ของ best korea , smooto (ที่ช่วยเรื่องสิวอุดตัน)
8. ครีมกันแดด  spectraban
อยากจะทราบเพื่อนๆ คนไหนใช้อะไรแล้วหายจากการเป็นสิวอุดตันบ้างคะ
ของเราอุดตันตามรูขุมขนนะ กดออกทีหัวยาวมากๆ สีขาวๆ บางทีก็เป็นก็อนแข็งๆ สีเหลืองๆ เราเป็นอุดตันหัวเปิด.
อยากรู้ว่าเราต้องใช้อะไรตัวไหนเสริ มหรอคะ ไม่ต้องไล่เราไปหาหมอนะ เราไปมาแล้ว เราไม่หาย
อยากรู้ว่าถ้าเราใช้ อมยิ้ม36 physiogel cream  สิวอุดตันเราจะลดลงไหม
เราต้องใช้โฟมล้างหน้าอะไร ?
เราต้องบำรุงแบบไหน ?
เราควรใช้อะไรบ้างที่มันไม่อุดตันผิดเรา ?
เราเครียดมากเลย เกิดมาเป็น ผญ. ทั้งทีเราก็อยากสวยหน้าใสแบบคนอื่นเขาบ้าง

****** ใครรู้ก็ตอบเราทีนะ...
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่