เชพโรเลต โซนิค ใช้น้ำมันเครื่องยี่ห้อไหนดีครับ

เครื่องยนต์ 1398 เบนซิน รถ 5 ประตูครับ
ในคู่มือ เขาบอกใช้ 4.3 ลิตร แต่ที่วางขาย ผมเห็น มีแค่ 4 ลิตร ถ้าใช้แค่นี้ เครื่องจะมีปัญหาไหมครับ
Dexos 1tm 5W-30 มียี่ห้อไหนมั่งครับ
พวกปั๊ม ศูนย์ เขาจะใช้ไส้กรองตามรุ่นรถไหมครับ
ถ้าให้ช่างตามอู่เปลี่ยน ค่าแรงอย่างเดียว คิดราคาประมาณเท่าไรครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่