เปลี่ยนอุปกรณ์แทนเราเตอร์แถมของ 3 bb vdsl

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ผมใช้อินเตอร์เน็ต Adsl  3 bb อยู่ครับซึ่งทางบริษัทได้ให้เราเตอร์โดยมีเงินประกัน 1,500 บาท ซึ่งผมกะว่าจะเปลี่ยนโดยนำเราเตอร์ 3 bb ไปคืนแล้วรับเงินประกันกลับ ทีนี้ผมก็ไปซื้อ router มาของ ASUS รุ่น RT - N14UHP แต่ผมไม่ได้ดูว่าตัวนี้ไม่มีที่เสียบสายโทรศัพท์ด้านหลังมีแต่พอร์ตแลน ผมเลยต้องใช้เราเตอร์ของ 3 bb มาตั้ง bridge mode แล้วใช้ ASUS มาปล่อยไวไฟแทนครับ
ผมรบกวนสอบถามว่าถ้าผมต้องการใช้อุปกรณ์พวก modem แบบไม่ต้องส่งไวไฟ ที่มาแทน เราเตอร์ 3 bb (ราคาไม่แพง) โดยมาทำเป็นลักษณะ bridge mode แล้วใช้งานได้เหมือนเดิมได้หรือเปล่าครับ รบกวนช่วยแนะนำรุ่นด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่