แนะนำหน่อยค่ะ ระหว่าง Olympus elp8 กับ xa10 หรือ xa3 ตัวไหนดีคะ

ไม่ค่อยได้ถ่ายดูบ่อยค่ะ ถ่ายไม่เก่ง และเล่นกล้องไม่ค่อยเป็นด้วยค่ะ
แต่อยากได้กล้องเล็กๆ สักตัว พกไว้เวลาไปเที่ยว เราเป็นชอบเที่ยวด้วย

แต่ไม่แน่ใจว่าตัวไหนดี อยากได้แบบถ่ายวิวก็สวย ถ่ายคนก็ดี ถ่ายออกมาแล้วไม่โดนเพื่อนด่าก็พอ

ส่วนตัวชอบดีไซน์ elp8 แต่ไม่รู้ว่าถ่ายออกมาจะดีไหม
อยากได้ตัวที่สามารถใช้ได้หลายๆปี แบบไม่เป็นปัญหาในระยะยาวค่ะ

ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview