[Spoil !!!!] Star Wars : The Last Jedi มีคำถาม สรุปแล้วสโน๊คคือใคร ?

สโน๊คคือใครครับ ในเรื่องไม่เห็นบอกภูมิหลังหรือประวัติอะไรเลย เป็นใคร มาจากไหน ทำไมถึงเก่งขนาดนี้ แล้วช่วงกวาดล้างเจไดไปหลบอยู่ไหนมา

ตอนแรกนึกว่าจะเป็นลาสบอส โชว์พลังแป๊บเดียวเองดันถูกไคโรเรนทรยศสะงั้น

ถามเพิ่ม
1.พ่อแม่ของเรย์คือใคร คือพวกคนไร้ค่าธรรมดาทั่วไปเหมือนที่ไคโรเรนบอกหรอ แล้วทำไมตอนเรย์ถามคำถามว่าพ่อแม่คือใครตอนตกลงไปในหลุมถึงเห็นหน้าตัวเอง
2.ทำไมลุคต้องการที่เผาทำลายพวกตำราเจไดด้วย เท่าที่ผมเข้าใจพอมีเจไดย่อมมีซิธ ลุคเลยไม่อยากให้มีเจไดอีกใช่ไหม
3.ทำไมโยดาถึงทำลายตำราด้วยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่