คนมีระเบียบ วินัย ส่วนมากจะเป็นคนที่มีการงานที่ดี รึป่าวคะ

การที่คนเรามีระเบียบวินัยมีความรับผิดชอบเนี่ย
ทำให้คนเราโตมามีฐานะการงานการเงิน จริงรึป่าวคะ
หนูอายุ15แม่เคยบ่นหนูว่าหนูเป็นคนไม่มีระเบียบวินัย
ส่วนมากจะเป็นเรื่องห้อง(โดนว่าทุกวัน)555
เเล้วก็เรื่องงานบ้านที่บางวันเอาเเต่นอนเล่นโทรศัพท์555
ไม่ทำอะไรเลย เเล้วเเม่บอกว่าคนที่ไม่มีระเบียบวินัย ไม่มีวันเจริญหรอก หนูเเค่สงสัยเลยมาขอความกระจ่างจากพี่ๆผู้รู้ ช่วยตอบหน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่