จะปลูกต้นไม้ สำหรับทำบ้านต้นไม้ ให้เวลาสามสิบปี ควรปลูกต้นอะไรดีครับ

กระทู้คำถาม
คือเรื่องอยากทำบ้านต้นไม้สำหรับอนาคตครับ ตอนนี้อายุก็ยี่สิบกว่าๆแล้วครับ กะว่าถ้าอายุสักหกสิบจะทำบ้านต้นไม้ให้ลูกให้หลานได้มาเล่นได้มาพักผ่อนครับ พอมีพื้นที่อยู่ประมาณ 2 งานครับ ขอชนิดต้นไม้ที่จะปลูกไว้หน่อยครับ ที่เหมาะสำหรับทำบ้านต้นไม้ครับ ขอแบบที่แข็งแรงๆหน่อยนะครับ คือผมไม่มีความรู้เรื่องต้นไม้เลยครับ รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยนะครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview