ข้อสงสัยหลัง Black จบ EP.18 โปรดมาช่วยกันด้วยค่ะ พลี๊ส

กระทู้คำถาม
สิ่งที่เราสงสัยค่ะ

1. เรื่องนางเอกย้อนกลับไปตอนพ่อแม่รถยังไม่คว่ำ พ่อนางเอกจึงไม่มียมทูตมาสิง ทำไมนางเอกเป็นคนปกติ นี่งงหนักมากค่ะ
สมมติว่า ถ้า 444 ถูกลงโทษขั้นสูงสุด คนถูกลงโทษคือ 420 (มีเลขเพราะรู้ตัวตนตัวเองแล้ว จุนตายหลังมูจินถล่ม 4 วัน) คือ จุน
เพราะฉะนั้น มันก็คือลบเลือนการมีตัวตนของจุน
แล้วทำไมไปเกี่ยวอะไรกับเรื่องรถคว่ำของพ่อแม่ฮารัมคะ เพราะมันไม่ได้เกี่ยวอะไรกับจุนเลย
ถึงการลบตัวตนของจุน หรือ 444 จะหายไป แต่มันก็ไม่เกี่ยวกับเรื่องรถคว่ำของพ่อแม่ฮารัมอยู่ดี
งงเด้อออออ

2. หมายเลข 444 หมายถึงอะไร แล้วทำไมถึงมีตำแหน่งนี้คะ ทำไมถึงมี 444 เพราะถ้าเกิดจะบอกว่า ยังหาตัวตนไม่พบ จึงเป็น 444
แต่ว่ายมทูตแร๊พ ก็หาตัวตนไม่พบ แต่ก็มีชื่อว่า 416 ตั้งแต่แรกอยู่แล้ว และ 444 ก็มีมาหลายรุ่น
ข้อนี้จึงยังไม่เคลียร์สำหรับเราค่ะ ว่าทำไมเป็น 444 หรืออาจจะเพราะ 444 มาจากการถูกฆ่าตายและนำศพไปทิ้งให้กลายเป็นผู้สูญหายคะ
อันนี้เราเดานะคะ เพราะซีรีส์ไม่ได้เคลียร์เรื่องนี้

เราว่า ตอน 17-18 ที่เพิ่มเข้ามา มีการจบที่ค่อนข้างประหลาดอยู่หลายส่วนสำหรับเรา
เหมือนมาตกม้าตายตอนจบอ่ะค่ะ มันเหมือนเก็บปมที่ขมวดมาไม่สำเร็จ เสียดายจริงๆค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่