ถ้าเอากล้องต่อกับคอมพิวเตอร์เพื่อย้ายรูป จะเสี่ยงไวรัสไหม

คือว่าตอนนี้ใช้กล้อง Lumix GF8 แล้วรู้สึกว่ามีปัญหาตอนส่งภาพออก จขทก.กลัวไวรัสมากเลยเลี่ยงที่จะต่อกล้องกับคอมพิวเตอร์โดยตรง เลยเลือกที่จะส่งออกภาพผ่านแอปพลิเคชั่นของ ตัวกล้องเอง เเล้วภาพในกล้องกับที่ดึงออกมาผ่านแอปคนละคุณภาพเลยค่ะ
อยากถามเพื่อนๆที่ใช้กล้องค่ายเดียวกัน ว่าแม่ละคนมีวิธีการส่งออกภาพยังไง นี่ค่อนข้างหนักใจมากๆเลยค่ะ ถ่ายภาพมาแล้วดึงภาพผ่านแอปมัน ภาพเเตกมากๆๆๆๆ คุณภาพเเย่สุดๆ รบกวนทีนะคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ถอด SD card จากกล้องมาเสียบ card reader ต่อกับคอมอีกทีครับ เร็วสุดและไฟล์ถูกต้องตามต้นฉบับ

ปกติไม่นิยมต่อกล้องกับคอมตรงๆเพราะคอมบางเครื่องที่ไม่ต่อสายดินอาจทำอันตรายกล้องได้

แสดงความคิดเห็น
Preview