แท็บเล็ตใหม่ใช้งานได้ปกติ แต่เขียนด้วยปากกาสไตลัสไม่ติด เป็นเพราะอะไรครับ

ไม่น่าจะเป็นทึ่ปากกา เพราะลองเขียนกับเครื่องอื่นก็ติดดี

ปากกาเป็นแบบหัวยางสีดำๆ ครับ ไปลองที่ร้าน 3 อัน 3 ยี่ห้อก็เขียนไม่ติดเลย
(อันละไม่ถึงร้อยบาท ที่ร้านมีแต่แบบนี้)

แท็บเล็ตเครื่องที่มีปัญหาคือ acer iconia talk s เพิ่งซื้อมาใหม่เลย ทัชด้วยนิ้วได้ปกติ แต่ใช้ปากกาไม่ตอบสนองเลย

หรือว่ารุ่นนี้ต้องใช้ปากกาแบบอื่นครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่