ตะขาบเข้าบ้านจะทำไงนอกจากตีมัน ???

ก็อย่างที่บอกเเหละค่ะ ตะขาบเข้าบ้านเข้ามาในห้องนอนเลยนะค่ะ ตัวมันใหญ่มากๆเรียกได้ว่านางพญาเลยค่ะ เเละกว่าเราจะเห็นมันก็มาเลื่อยอยู่ข้างๆขาเเล้วค่ะ เราตกใจมากกระโดดเเทบไม่ทัน ตอนเรากระโดดมันก็เลื้อยขึ้นไปตรงเเม่เลย เรากลัวว่ามันจะต่อยเเม่เเละหลาน คือเเม่เเก่มากหลานก็พึ่งสามขวบ เราไม่รู้จะทำไงเลยตัดสินใจฆ่ามัน เราใช้ไม้กวาดดักมันไว้เเล้วเอาสากกะเบือตีมันจนเเหลก ตอนตีน้ำตานองเลยค่ะไม่เคยเจอตะขาบใหญ่ขนาดนี้ เเต่มันไม่มีทางเลือกยังไงก็ต้องปกป้องคนในครอบครัวก่อนใช่มั้ยค่ะ เเล้วพอผ่านไปคืนนึงเราก็นอนเล่นโทรศัพท์อยู่ในห้องนอนนั้นเเหละค่ะ อยู่ดีๆตะขาบตัวเล็ก (ก็ไม่เล็กมาก) ก็มาไต่เเขนเราเราตกใจมาก กลัวว่าตัวที่เราตีไปมันยังไม่ตายเเล้วส่งตัวลูกมา ฟังดูอาจตลกนะค่ะเเต่เเม่บอกตะขาบเนี่ยตีต้องตีให้ตายไม่งั้นมันย้อนมา เหมือนงู เรากลัวมากกลัวจริง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่