มือใหม่หัดใช้จูมล่า

รบกวนสอบถามท่านผู้รู้ทั้งหลายครับ ผมได้ทำการติดตั้ง Xampp แล้วดังภาพ
มันขึ้นกากบาทตรง Module Service มันโอเคคือใช้ได้ปกติมั้ยคับ
แล้วตอนลงโปรแกรมจูมล่า มันบอกว่าติดต่อฐานข้อมูลไม่ได้ ทั้งๆที่ก็สร้างฐานข้อมูลชื่อ joomla3-8 แล้ว (ตามตัวอย่างที่เค้าสอนติดตั้งโปรแกรมจูมล่า) ตามรูปนะครับ
สงสัยอย่างคือ เราจะไปตั้ง Username และ Password ตอนสร้างฐานข้อมูลช่วงไหนครับ (ที่เห็นใส่รหัสผ่านนั่นคือผมใส่ไปงั้นๆแหละครับ คือ เคยติดตั้ง xampp รุ่นเก่าแล้ว ก็เลยใส่รหัสที่เคยติดตั้ง น่ะครับ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่