[CR] ไม่ถูกหวย ก็สวยได้ รีวิวความสวยฉบับชนีงบน้อย

กราบสวัสดีพ่อแม่พี่น้องทุกคนนะคะ ขอบอกก่อนว่า กระทู้นี้เป็นกระทู้รีวิวแรกของเรา แรงบันดาลใจที่ทำให้เรามาเขียนกระทู้นี้เพราะเราเป็นคนเล่นหวยค่ะ สืบเนื่องมาจากพื้นฐานชีวิต เกิดมาก็ไม่ได้ร่ำรวยอะไร โตมาก็ต้องทำงานหาเช้ากินค่ำ ในใจนึงก็หวังว่าอยากจะรวย จะได้มีเงินไปทำสวย แต่โลกแห่งความจริงก็ทำได้แค่หวัง เราเชื่อด้วยนะว่าทุกๆวันที่1 กับ16ของเดือน ทุกคนก็ต้องมีความหวังแบบเรา ยิ่งใกล้วันหวยออกแบบนี้ก็ยิ่งหวังมาก แต่ก็ผิดหวังมาทุกที เพราะโอกาสถูกมีน้อยมากจริงๆ ค่ะ เกริ่นมาเยอะแล้ว มาเข้าเรื่องกันเลยดีกว่า อ่ะพอเราไม่ถูกหวย ก็ไม่ได้แปลว่าเราจะหมดสิทธิ์สวยเหมือนคนมีตังค์คนอื่นๆนะคะ ขอแค่เลือกของที่ถูกและดีมาใช้ ก็สวยได้เหมือนกันค่ะ วันนี้เราเลยอยากจะมารีวิวของถูกและดีที่ตัวเราคิดว่าราคาถูก ทุกคนสามารถซื้อได้ แล้วผลลัพธ์ดี จะมีอะไรกันบ้าง มาดูกันเลยค่า

ตัวที่1.โฟมล้างหน้าGARNIER เพียวแอคทีฟมัทฉะโฟม (69 บาท)

โฟมล้างหน้าเป็นสิ่งแรกแล้วก็เป็นสิ่งสำคัญในการทำความสะอาดหน้า เคยสังกตไหมคะว่าทำไมบางคนบำรุงหน้า ทาครีมขนาดไหน สิวก็ยังขึ้น เหตุผลนึงก็เพราะล้างหน้าไม่สะอาดนี่แหล่ะค่ะ ส่วนตัวเราชอบกลิ่นโฟมล้างหน้าอันนี้ เพราะเป็นกลิ่นชาเขียว ล้างหน้าเสร็จแล้วหน้าไม่แห้งตึง แต่ล้างหน้าแล้วรู้สึกว่าสะอาดดีค่ะ ไม่ทำให้สิวขึ้น เค้าบอกว่าสูตรชาเขียวช่วยเรื่องดีท็อกซ์ผิวด้วยนะคะ หลอดนี้เราซื้อมาในราคา 69 บาทเท่านั้นเอง ใช้ได้นานพอสมควรค่ะ เห็นหลอดเล็กแบบนี้ใช้ได้เป็นเดือนนะคะบอกเลย

ตัวที่ 2.นั่นก็คือ Johnson Baby Oil (48 บาท)

ตัวนี้ใครๆก็ต้องรู้จักค่ะ เราเรียกอันนี้ว่าออยสารพัดประโยชน์ ขวดเล็กเท่านี้เราซื้อมาในราคา48 บาทเท่านั้นเอง เพราะเอามาใช้ได้ตั้งแต่เช็ดเครื่องสำอาง ใช้หลังโกนขนขาเพื่อไม่ให้ผิวแห้งเกินไป ใช้ทาผิวตัวหลังอาบน้ำได้ สำหรับคนผิวแห้งได้ด้วยนะคะ คือสารพัดประโยชน์จริงๆ แต่สำหรับคนที่ผิวมันอยู่แล้ว เราแนะนำว่าให้ใช้ปริมาณน้อยๆหน่อยนะคะ เพราะอาจจะเกิดการอุดตันผิวทำให้เป็นสิวได้ค่ะ

3.ครีม Snowgirl Squalane Serum Cream (39 บาท)

ตัวนี้บอกเลยว่าก่อนหน้านี้ไม่เคยใช้ แต่ที่ซื้อมาลองเพราะวันนั้นครีมทาหน้าหมดพอดี เราไปเจอตัวที่เซเว่นค่ะ ถูกใจอันดับแรกเพราะเป็นครีมซอง ที่ราคาไม่แพงเลย แค่39 บาท แล้วสะดุดกับอีกคำนึงคือ เค้าเขียนไว้ว่า แก้ปัญหาแต่งหน้าติดยาก เหมาะกับคนที่นอนน้อย นอนดึก หน้าโทรมเป็นผีแบบเรา 5555 มีน้ำมันสควาเลนอยู่ในครีมด้วย ซึ่งน้ำมันสควาเลนเด่นมากเรื่องบำรุงผิวให้เนียน ลดริ้วรอย แต่ไม่ทำให้หน้ามันค่ะ เราเลยจัดมาลองเลยค่ะ เห็นซองเล็กแบบนี้ แต่ใช้ได้นานมากเลย ซองแรกที่เราซื้อ เราใช้ได้เป็นเดือนเลยค่าา คือหน้าเราดีขึ้นชัดมากลย พวกรอยผีๆบนหน้าก็เริ่มดีขึ้นด้วย

4.แป้งพัฟ Celina UV BLOCK spf 15 (120 บาท)

หรือเรียกกันอีกชื่อว่าแป้งพริตตี้ นั่นเองง เป้นแป้งพัฟราคาถูก แต่คุณภาพเริศมากจริงๆ ที่รู้จักแป้งนี้เพราะเรามีโอกาสได้ไปเดินพาหุรัดกับคุณแม่ค่ะ แล้วเดินผ่านร้านขายเครื่องสำอางก็เลยแวะเข้าไปดู แล้วก็ลองซื้อมาใช้เพราะพี่คนขายบอกว่าพวกพี่เลี้ยงนางงาม พริตตี้ซื้อยี่ห้อนี้กันตลอด เพราะว่าปกปิดดี แล้วก็คุมมันด้วย คือพี่คนขายพูดจริงค่ะ เราไม่ต้องใช้รองพื้นเลยนะคะเวลาแต่งหน้า เพราะแป้งนี้ปกปิดดีจริงๆ แล้วก็ใช้ได้นานด้วยค่ะ (สังเกตได้จากตลับเราที่เลอะเลือนมาก 5555)

ยี่ห้อเราจำไม่ได้ละค่ะ เพราะเราใช้จนชื่อยี่ห้อเลือนไปแล้ว อยากจะบอกว่าเราไปเจอดินสอเขียนคิ้วตัวนี้ที่เดียวกับแป้งข้างบนเลยค่ะ คือราคาแท่งละ25 บาทเท่านั้นเอง เราก็ลองตำมาใช้ ปรากฏว่าใช้ดี เนื้อดินสอเป็นเนื้อครีมๆ เขียนติดง่ายดีค่ะ แล้วก็ติดทนในระดับนึง ถ้าคนหน้ามันๆหน่อยแนะนำให้ลงอายชาโดว์ที่คิ้วเพิ่มก็จะติดทนมากขึ้นนะคะ แต่ขอแนะนำอย่างนึงว่าอาจจะไม่เหมาะกับคนที่เพิ่งหัดเขียนคิ้วนะคะ เพราะอาจจะเขียนยากนิดนึง

6.มาสคาร่า Maybelline Volum' Express the Hypercurl Mascara (149 บาท)

มาสคาราตัวนี้เราเป็นปลื้มค่ะ เพราะตำมาในราคา149 บาทเท่านั้นเองง จริงๆแล้วมีมาสคาราหลายนี่ห้อเลยนะคะที่ราคาถูก แต่ตัวที่เราถูกใจที่สุดคือตัวนี้ค่ะ ปัดทีนึงคือขนตายาว แล้วก็หนาขึ้นมาก คือไม่จำเป็นต้องติดขนตาปลอมเลย แล้วคนที่หนังตามันๆก็ยังเอาอยู่ เวลาล้างก็ล้างออกง่ายดีค่ะ ส่วนตัวเราไม่ค่อยชอบมาสคาราที่ล้างออกยากนะ ตัวนี้ล้างออกง่ายดีค่ะ แต่ตัวนี้อาจจะไม่เหมาะจะใช้ในหน้าฝนเท่าไหร่นะคะ เพราะไมใช่สูตรกันน้ำ เวลาเจอฝนตกทีคือหลุดออกมาติดใต้ตาเลยค่ะ แต่โดยรวมยังถือว่าเป็นปลื้มกับตัวนี้ที่สุดค่า

7.อายชาโดว์ Mistine Charming Sparkle Cream Eyeshadow (99 บาท)

อายชาโดว์ตัวนี้เป็นเนื้อครีม เรารู้สึกว่าแปลกดีค่ะ เพราะปกติที่เราเคยใช้ เราเคยใช้แต่แบบที่เป็นฝุ่น อันนี้ซื้อมาจากแคตตาล็อคมีสทีนนะคะ ในราคา99 บาทเองค่ะ คือเราชอบเพราะไม่จำเป็นต้องซื้อเป็นพาเลทใหญ่ๆให้เปลืองเงิน เราเชื่อนะคะว่า99% ของผู้หญิงที่ซื้ออายชาโดว์มาใช้ ไม่ได้ใช้ครบทุกสี เเละเราก็เป็น1ในนั้น พออายชาโดว์อันเก่าหมด เราก็ซื้ออันนี้มาเลยค่ะ ซื้อมา2 สี ก็ใช้ได้แล้วนะ อยากจะบอกว่าเนื้อครีมติดทนดีกว่าแบบฝุ่นด้วยนะคะ แต้มนิดเดียวสีก็ติดเปลือกตาแล้วค่ะ

8.อายไลน์เนอร์ Mistine Artliner Liquid Eyeliner (79 บาท)

ตัวนี้เป็นอายไลน์เนอร์เจล เนื้อน้ำ ของมีสทีนนั่นเองค่ะ ตัวนี้เราซื้อเพราะเห็นว่าราคาถูกดี แต่คุณภาพถือว่าดีเลยค่ะ เอาคนหนังตามันๆอยู่เลย แต่อาจจะเขียนยากนิดนึง สำหรับคนที่เพิ่งหัดเขียนอายไลน์เนอร์นะคะ เพราะที่จับจับไม่ค่อยถนัดมือค่ะ แต่สำหรับคนที่เขียนเก่งเเล้ว เราว่าโอเคเลยค่ะ ใช้ได้นาน แล้วก็หลุดยากในระดับนึงด้วย

9.บลัชออนปัดแก้ม CATHY DOLL รุ่น SWEETY BISCUIT BLUSHER (69 บาท)

ตัวนี้ซื้อมาแบบงงๆมากค่ะ จริงๆตอนแรกน้องสาวเราฝากให้เราซื้อผ่านหน้าเว็บให้ แต่สุดท้ายนางไม่ใช้ เราเลยเอามาใช้เองเลย ถือว่าราคาถูกมาเลยนะคะสำหรับอันนี้ เพราะเราใช้มาพักนึงแล้วสียังไม่พร่องลงไปเลย คือเม็ดสีแน่นมาก ปัดทีเดียวก็เเดงเเล้ว คนที่ไม่ค่อยได้แต่งหน้า ถ้าจะใช้อันนี้ เราแนะนำให้ค่อยๆแต้มแล้วปัดเบาๆก่อนนะคะ อย่าเพิ่งลงทีเดียวเยอะๆ เพราะมันจะเป็นปื้นเลยค่ะ แล้วก็ใช้คุ้ม ปัดทีเดียวก็อยู่ได้ทั้งวันไม่ต้องเติมแก้มเลยค่ะ

10.ลิปสติค 4U2 Lip Aholic (100 บาท)

ลิปสติคตัวนี้ เป็นหนึ่งในใจเราเลย เพราะราคาถูกมากกกกกกก แค่100 บาทเท่านั้นเอง เป็นลิปเนื้อแมท กลิ่นวานิลลาหอมมากๆค่ะ เรื่องความติดทนถือว่าได้อยู่ในระดับนึงเลย สำหรับคนที่ไม่มีปัญหาปากแห้งก็ใช้ได้สบายเลยนะคะ แต่ถ้าคนไหนมีปัญหาปากแห้ง เราเเนะนำให้ใช้วาสลีนทาก่อนจะทาลิปค่ะ เพราะเนื้อลิปอันนี้เป็นเนื้อแมท ถ้าปากแห้งมากๆอาจจะตกร่องปาก ได้ค่ะ

จบกันไปแล้วนะคะ สำหรับรีวิวของถูกและดี ในแบบคนงบน้อยที่ดวงน้อยยยยยยิ่งกว่า XD หวังว่าจะถูกใจสาวไทยใจชอบเสี่ยงกันถ้วนหน้านะคะ มาบำรุงความสวยสำหรับคนที่ไม่ถูกหวยแบบเราดีกว่า 555555 วันนี้ไปแล้วค่ะ บายยย
ชื่อสินค้า:   GARNIER เพียวแอคทีฟมัทฉะโฟม,Johnson Baby Oil,Snowgirl Squalane Serum Cream,Celina UV BLOCK spf 15,ที่เขียนคิ้ว, Maybelline Volum' Express the Hypercurl Mascara,Mistine Charming Sparkle Cream Eyeshadow, Mistine Artliner Liquid Eyeliner, CATHY DOLL รุ่น SWEETY BISCUIT BLUSHER, 4U2 Lip Aholic
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่