(นักดนตรีกลางคืน) อยากทราบประโยคใช้สื่อสารกับลูกค้าฝรั่ง

เป็นนักดนตรีกลางคืนครับ เล่นร้านที่มีลูกค้าต่างชาติเยอะ จึงอยากทราบประโยคภาษาอังกฤษหรือภาษาอื่น ๆ เพื่อใช้สื่อสารให้ถูกต้อง

------- ประโยคต่าง ๆ ที่คิดว่าจะได้ใช้เป็นประจำมีประมาณนี้ครับ ------------

1.สวัสดีครับลูกค้าที่น่ารักทุกท่าน กลับมาพบกับพวกเรา วง... ทุกค่ำคืนวัน ....
2.อยากฟังเพลงอะไรแนะนำมาได้เลยนะครับ หากเล่นได้ จะเล่นให้ทันที
3.พักเบรกกันสักครู่นะครับ เดี๋ยวกลับมาพบกันในช่วงที่ 2
4.พักเบรกกันอีกสักครู่นะครับ เดี๋ยวกลับมาพบกันในช่วงสุดท้าย
5.เครื่องดื่มที่นี่มีให้บริการหลากหลาย และ อาหารก็อร่อย ที่สำคัญราคาเป็นกันเอง
6.ทางร้านเรามีของที่ระลึกจำหน่ายด้วยนะครับ เป็นลิมิเต็ดอีดิชั่น สวยงามน่าสะสม ราคาไม่แพง สอบถามได้ที่พนักงานได้เลย
7.เป็นอย่างไรกันบ้างครับ เมากันหรือยัง
8.ค่ำคืนนี้ต้องขอขอบคุณลูกค้าที่น่ารักทุกท่านนะครับ ที่มาอุดหนุน และร่วมสนุกไปด้วยกันวันนี้
9.นั่งกันต่อได้เรื่อย ๆ นะครับ แต่วงเราต้องลาไปแล้ว พบกันใหม่สัปดาห์หน้า ขอให้ทุกท่านมีความสุขมาก ๆ ขอบคุณและสวัสดีครับ

------- ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบนะครับ ^^ ----------
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่