ขอแนวทางการฝึกว่ายนํ้าสำหรับสอบตำรวจ (25 เมตร ไม่เกิน 30 วินาที)

สวัสดีชาวพันทิปครับ..
อยากขอคำแนะนำการฝึกว่ายนํ้าครับ ระยะ 25 เมตร ไม่เกิน 30 วินาที เพื่อใช้ในการสอบนายสิบตำรวจสายป้องกันและปราบปรามครับ
ผมว่ายนํ้าไม่เป็นครับ ตอนนี้เริ่มฝึก พอจะตีขาได้ครับ แต่ยังดึงแขนว่ายแบบฟรีสไตล์ไม่เป็นครับ หายใจแบบเอาหน้าขึ้นมาก็ยังไม่เป็นครับ  
ผมลองว่ายแบบ ท่าตีขาเอามือเหยียดตรงไปข้างหน้า ว่ายได้ประมาณ 10 เมตร เหมือนจะดิ่งจมลงไปเรื่อยๆ ครับ แต่ผมยังตีขาอยู่นะครับ อยากทราบว่า
เพราะอะไรครับ อีกอย่างผมยังลอยตัวไม่ได้ครับ ถ้าไม่ตีขา ผมจะจมเลย ตรงนี้ผมควรฝึกอย่างไรครับ  ผมต้องใช้สอบในช่วงเดือนกุมภาพันธ์ 61 ครับ  
อยากขอคำแนะนำในการฝึกครับ รวมถึงทำยังไงให้ว่ายให้ได้ทันเวลาครับ  (ตอนนี้ผมยังกลัว ๆ ครับ ไม่กล้าไปที่ลึก เพราะลอยตัวยังไม่ได้ครับ)  

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับผม.
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่