อยากจะวางแผนทริปสำหรับชมสุริยุปราคาครับ

ตอนเกิดสุริยุปราคาเมื่อปี 2538 ผมยังเด็กมากครับ  จำได้ว่าเหตุการณ์ตอนนั้นผู้คนตื่นเต้นกันมาก มีอุปกรณ์ชมดวงอาทิตย์ที่แถมกับขนมเยอะมากเลย
ครั้งนั้นผมดูอยู่ที่โรงเรียนครับ ผมยังเด็กมากก็เลยไม่ค่อยจะอินมาก ครูอธิบายเราก็ดูสนุกตื่นเต้นดี  พอโตขึ้นมาอยากจะชมอีกสักครั้งในชีวิต จะรอให้เกิดในประเทศไทยอีกห้าสิบกว่าปีก็อาจจะไม่มีโอกาส
เลยอยากจะขอคำแนะนำครับว่าถ้าอยากจะชมสุริยุปราคาอีกสักครั้ง ควรจะไปที่ไหน ช่วงเวลาไหนดีครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่