บ้านกุหลาบขาวที่ภูกระดึง มีตำนานอะไรหรือครับ ?

กำลังจะไปภูกระดึง จะจองบ้านผ่านเว็บอุทยาน
สังกตว่าบ้านแบบ 2 ห้องนอน แบบมีน้ำอุ่น เช่น บ้านทรงบาดาล
จะมีราคาแพงกว่าบ้านกุหลาบขาวที่มึ 3 ห้องนอน ซึ่งก็มีน้ำอุ่น
อ่านท่านที่เคยไปแล้วโพสต์ทำนองว่าบ้านกุหลาบขาวมีตำนาน

อยากทราบว่า

ตำนานของบ้านกุหลาบขาวคืออะไรครับ
ทำไมบ้านกุหลาบขาว 3 ห้องนอน ถูกกว่าบ้านที่มี 2 ห้องนอนครับ ???

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่