ผ้าขาวเปื้อนเม็ดสีฟ้าๆในผงซ้กฟอก ทำยังไงให้หายคะ

เมื่อวันก่อนเราใส่เดรสสีขาวไปงานมาค่ะ แล้วเพื่อนทำไวน์แดงหกใส่เลอะนิดหน่อย พอกลับมาบ้านก็เลยเอาเฉพาะส่วนที่เปื้อนแช่ไว้ในน้ำผงซักฟอก แล้วเราก็ยุ่งๆ แช่ไว้ข้ามวัน พอหยิบมาจะซักปรากฎว่าคราบไวน์แดงที่เปื้อนหลุดไปหมดแล้ว แต่ว่าดันเลอะเป็นจุดๆ สีฟ้าๆม่วงๆ จากเม็ดในผงซักฟอก ตามรูปประกอบด้านล่าง

เราขยี้เท่าไหร่ก็ไม่ออก ขัดเท่าไหร่ก็ไม่ออกค่ะ ควรทำยังไงดีคะ เดรสแพงด้วย เศร้าใจมากค่ะ T-T
ใครมีวิธีช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่