ไปเที่ยวฟินแลนด์ค่ะ แพลนแบบนี้โอเคมั้ยคะ

22 มกราออกจากกรุงเทพค่ะ
23 ถึงนู๋นบ่ายๆ และอยู่ 4 คืนที่เฮงซิงกิค่ะ อาจจะมี 1 วันที่นั่งบัสไปเมืองอื่น
27 จาก helsinki บินไป ivalo airport ค่ะ และนอนที่ Lapland Hotels Riekonlin 2 คืน ตอนกลางคืนล่าแสงเหนือกับ northern light
28 เรนเดียร์​ + ฮัสกี้ ทานดินเนอร์ที่ ice restaurant
29 ไปนอนที่  Kakslauttanen Arctic Resort  1 คืนค่ะ เล่นสกี snow mobile
30 บินจาก อิวาโล ไปเฮลซิงกิ และบินกลับไทย

สอบถามว่าเฮลซึงกิอยู๋นานไปไหมคะสี่คืน ที่จะไปคร่าวๆค่ะ
Old Town + Senate Square + Stockmann Department Store →Market Square -->Picnic Forum + forum  kamppi Center ---> St. John´s Church + Nuuksio National Park
ส่วน หมู่บ้านซานต้าคงไม่ได้ไปค่ะ เพราะไกลมากจากเมืองที่ลง

ตอนนี้ คำนวณเบ็ดเสร็จประมาณแปดหมื่นบาทค่ะ ยังไม่รวมค่ากินกับtransportation

ประมาณนี้โอเคมั้ยคะ ขอบคุณมากค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่