พัทยา จอมเทียน ... มีคำถามครับ

1. รถจากสนามบินสุวรรณภูมิ - จอมเทียน  จอดตรงนี้ใช่มั้ยครับ? [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้   จากที่จอดรถบัส เดินไกลมั้ยครับกว่าจะถึงหาดจอมเทียน?
2. ถ้านั่งรถโดยสารจากที่จอดรถบัส ถึงหน้าหาด ประมาณเท่าไหร่ครับ?  เพราะตอนพักแถวพัทยาใต้จะเจอแต่รถอยากให้เราเหมา  หลายร้อยบาทเหมือนกัน
3. รถเมล์ ที่เขาบอกจ่าย 10 บาทตลอดสาย  วิ่งจากหาดจอมเทียนไป เซนทรัล เฟสติวัล มั้ยครับ?
อีกจุดคือ ท่าเรือไปเกาะล้าน  รถที่จอดที่ท่าเรือมีแต่เรียกราคาเหมา 300-500..  เราต้องเดินไปขึ้นรถตรงไหนเพื่อจะได้จ่ายคนละ 10 บาท  ไป-กลับหาดจอมเทียน จากท่าเรือ
4. ชายหาด มีเปลกันแดด กลับมาเหมือนเดิมหรือยังครับ?

ตอนนี้ตื่นเต้นมากๆ จะได้กลับบ้าน  เลยสมองตื้อไปหมด  ขอบคุณสำหรับทุกคำคำตอบครับ   อีกอย่าง  อยากกินเนื้อย่าง หมูกระทะ อะไรทำนองนั้น  มีที่ไหนแนะนำมั้ยครับ? ( ขอแถวๆ หรือใกล้ๆ หาดจอมเทียนครับ ) แบบว่าอยากกินมากๆ 1 ปีละที่ไม่ได้กิน..
แสดงความคิดเห็น