หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
อยากทราบวิธีคำนวณ ราคา กับ นำหนัก
กระทู้คำถาม
คณิตศาสตร์
เรียน ทุกท่านที่เคารพ
ผมมี คำถามเกี่ยวกับการคำนวน เช่น
ราคาสินค้า 66.328 บาท ต่อชิ้น
นำหนัก 0.23 KG
ถ้าต้องการทราบนำหักต่อกรัมเป็นราคา ต้องทำยังไงครับ
ขอบคุณครับ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
วิธีการคิดเงินเวลาชั่งผัก
อยากรู้วิธีคิดเงินเวลาชั่งของค่ะ พอดีพึ่งหัดขายผัก แต่เวลาลูกค้ามาซื้อยังสับสนอยู่ค่ะ เช่น.ใบผัดไท โลล:60บาท เอาแค่10บาท. จะได้กี่ขีดค่ะ สับสนค่ะ อันนี้ยกตัวอย่างนะค่ะ เพราะมีหลายราคามาก ที่ขายมีผักหล
สมาชิกหมายเลข 2780192
ขอความช่วยเหลือ วิธีคำนวน ค่าราคาสินค้า ค่ะ
เราอยากรู้ว่า เรามีสินค้าอยู่ชิ้นนึง ขนาด 550กรัม 2500 บาท แล้วถ้าเราลดขนาดสินค้าตัวเดิม ให้เหลือขนาด 300 กรัม ราคาจะอยู่ที่เท่าไร ไครรู้วิธีคำนวณ ช่วยเราด้วยจร้า
สมาชิกหมายเลข 2644482
วิธีคิดราคาของที่ซื้อ
พอดีซื้อของจะมาทำอาหารที่มหาลัยค่ะ ของที่ซื้อต้องใช้ตามสูตรแต่เรากับแม่ซื้อมาเยอะเพื่อจะเอามากินด้วยแลัแบ่งไปทำอาหารที่มหาลัยด้วยอะค่ะ อยากรู้ต้องคิดยังไง เช่น วันนี้ของที่เราซื้อก็มีกุ้งขาว กก.ละ275
สมาชิกหมายเลข 7996222
เวลาไปซื้อของสองยี่ห้อ มีวิธีไหนคำนวนบ้างคะว่าสินค้าอันไหนถูกกว่ากัน
สมมติว่า เราจะซื้อสินค้า A ขนาด 750 ml ในราคา 114 บาท เทียบกับสินค้า B ขนาด 380 ml ในราคา 49 บาท เราคำนวนยังไงคะว่าสินค้าอันไหน ถูกกว่ากัน
ยูมิโกะ1992
ช่วยหาคำตอบทีค่ะ
ช่วยคิดหน่อยค่ะ คิดกันทั้งบ้านแล้วหาคำตอบไม่ได้ สินค้าชนิดเดียวกัน มี 2 ขนาด ถุงเล็ก 425 กรัม ราคา 51 บาท ถุงใหญ่ 850 กรัม ราคา 88 บาท คำถาม ซื้อถุงไหนถูกกว่ากัน?? เราคิดแบบนี้ ถุงเล็ก 425 / 51 =
สมาชิกหมายเลข 1151004
จะเริ่มแล้ว เก็บภาษีนำเข้าสินค้า ตั้งแต่บาทแรก
การจ่ายภาษีนำเข้าไปรษณีย์ไทยทำได้ง่ายขึ้นผ่านระบบออนไลน์ โดยจะได้รับแจ้งเตือนพร้อม QR Code จากบุรุษไปรษณีย์ หรือไปรับที่ไปรษณีย์ เมื่อพัสดุมาถึง คุณสามารถชำระเงินได้สะดวกหลายช่องทาง เช่น สแกน QR Cod
สมาชิกหมายเลข 4755513
เป็นตัวแทนจำหน่าย ตัวแทนหลักให้เราบวกต้นทุนเพิ่มได้ชิ้นละ 1 บาท คุ้มไหม ?
พอดีว่าเราสั่งสินค้าจากร้านนี้เป็นประจำได้ราคาส่ง 10 บาท ราคาปลีกที่เรามาขาย 20 บาท หักต้นทุนแฝงต่าง ๆ กำไรที่ได้ชิ้นละ 6 บาท เราทำการค้าร่วมกันมาเป็นระยะเวลา 2 ปี ทางร้านใหญ่ต้องการให้เราเป็นต้วแทนจำ
สมาชิกหมายเลข 9212584
เกิดอะไรขึ้นกับขนส่งสีเเดงครับ?
ได้รับของเเล้วครับ ขอบคุณทุกคนมากๆครับ
สมาชิกหมายเลข 5314788
ร้านลาซาด้าโดนปิด ทั้งที่ยังยื่นเรื่องอุทธรณ์อะไรไม่เสร็จเลย หักคะแนนแล้วมาปิดร้าน
สวัสดี มีเรื่องอยากสอบถามทุกคนเนื่องจากตอนนี้เราไม่ได้รับความช่วยเหลืออะไรจากลาซาด้า #Lazada แพตฟอร์มที่เราลงขายสินค้า เพราะคิดอยากหาช่องทางมีรายได้เสริม ถ้าเจอแบบนี้เราทำอะไรได้บ้างคะเพราะตอนนี้ร้านเ
สมาชิกหมายเลข 9207752
ปริศนาชวนคิด #046 แม่ค้าขนมหวาน
ลองเอาปริศนามาให้ลองคิดกันเล่น ๆ สนุก ๆ และไม่ยากเกินไป เอาปริศนาคำนวณแบบไม่ยากมาให้คิดกัน ช่วงใกล้ปีใหม่ ที่บริษัทแห่งหนึ่งมีงานยุ่งที่จะปิดงานชิ้นหนึ่งภายในสิ้นปีนี้ให้ได้ ผู้จัดการเลยให้เงินแม่บ้
เกียรตินำ
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
คณิตศาสตร์
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
อยากทราบวิธีคำนวณ ราคา กับ นำหนัก
ผมมี คำถามเกี่ยวกับการคำนวน เช่น
ราคาสินค้า 66.328 บาท ต่อชิ้น
นำหนัก 0.23 KG
ถ้าต้องการทราบนำหักต่อกรัมเป็นราคา ต้องทำยังไงครับ
ขอบคุณครับ