ปัญหาแม่แฟนจะเอาญาติ (น้องสาว+น้องเขย)มาอยู่ด้วย

เราซื้อบ้านแถวบางใหญ่ไว้คะ เรากะว่าให้แม่แฟน และก็พ่อแม่เรามาอยู่ด้วยคะ
แต่ช่วงแรก พ่อกับแม่เรายังติดสัญญาเช่าบ้าน เลยยังมาอยู่ด้วยไม่ได้
แม่แฟนแกไม่อยากอยู่บ้านคนเดียว เพราะตอนเช้าเรากับแฟนออกมาทำงาน
แม่แฟนกลัวตัวเองเป็นอะไรแล้วจะไม่มีคนช่วย (อายุ70++)
แม่แฟนบอกว่าถ้าไม่ให้น้องเค้ามาก็จะอยู่บ้านเก่าแฟนคนเดียว1ปี รอเข้าพร้อมพ่อแม่เรา
บ้านเก่าแฟนมันเป็นชุมชนใหญ่คะ เป็นห้องติดๆกัน คนเยอะแออัดเลยก็ว่าได้

แม่แฟนกะว่าน้องสาวเค้าและน้องเขย(อายุ70++)มาอยู่เป็นเพื่อน ก่อนพ่อแม่เราย้ายมา
แฟนก้มาขอเรา ใจนึงเราก็คิดว่าแค่ปีเดียว ก็คงไม่เป็นไร แต่อีกใจเราติดว่าพอปีแล้ว
เค้าไม่ไป จะทำยังไงดี ถ้าพ่อแม่เรามา แล้วแม่แฟนบอกว่าถ้าไม่ให้น้องสาวเค้าอยู่
เค้าก็จะไปอยู่ที่อื่น กลัวจะใช่คำพูดแบบนี้ แม่แฟนพูดประมาณว่า ถ้าพ่อแม่เรามา
เค้า3คน นอนข้างล่างก็ได้ เครียดมากคะตอนนี้ ไม่รู้ทุกคนมีความคิดเห็นยังไง
เราคิดเยอะไปไหม แต่เรามองว่าบ้านเรา เราก็อยากอยู่ให้อยู่แค่พ่อแม่เรา และแม่แฟน
ไม่ได้อยากให้ญาติพี่น้องมาอยู่ หรือรอให้ครบปีแล้วค่อยแก้ไขปัญหากันไป
เรากลัวว่าจะมาทะเลาะกันเรื่องนี้อีกคะเมื่อครบปีแล้ว

เอาตามตรงนะคะ เราเข้าใจทุกฝ่าย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่