ไม่เคยนั่งรถบัส บขส. เลยค่ะ ต้องทำยังไงบ้างคะ

ปกติไม่ค่อยเดินทางไปไหน หากจะเดินทางมักไปด้วยรถไฟตลอด บางที่ก็ไปรถตู้
จะไปพัทยาที่ขนส่งเอกมัยค่ะ คราวนี้ไม่อยากนั่งรถตู้ไป เพราะว่าถ้าเลือกได้ก็คงลองขึ้นรถบัสสักครั้ง รถตู้มันอึดอัดอะแล้วเราก็ไม่ได้ผอมด้วย 55+

เลยอยากรู้ว่าระบบการซื้อตั๋วคล้าย ๆ ของรถไฟไหมคะ แบบมีหมายเลขที่นั่งมาให้เรียบร้อย
หรือไม่มี ขึ้นไปก็เลือกที่นั่งเอาเอง แล้วไปช่วงไหนของวันธรรมดาที่คนน่าจะขึ้นรถน้อย ๆ กันคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่